1
visibility
ซื้อเงาะชนิดที่ 1 ราคากิโลกรัมละ 2.50 บาท ชนิดที่ 2 กิโลกรัมละ 3 บาท ผสมกันแล้วขายไปกิโลกรัมละ 6.00 บาท ถ้าผสมในอัตราส่วนเท่าๆกัน แล้วขายให้ได้กําไร 325 บาท ต้องซื้อเงาะชนิดแรกมากี่กิโลกรัม
-
20 กิโลกรัม
-
30 กิโลกรัม
-
40 กิโลกรัม
-
50 กิโลกรัม
เฉลย 50 กิโลกรัม
อธิบายละเอียด
Insert math as
Additional settings
Formula color
Type math using LaTeX
Preview
\({}\)
Nothing to preview
Insert